JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI
BARAZA LA USHAURI LA WATUMIAJI WA HUDUMA ZA MAWASILIANO
(TCRA CCCQC)

TAARIFA KWA UMMA

UBATILI WA MABADILIKO YA BEI ZA VOCHA ZA SIMU ZA
MKONONI

Hivi karibuni, kumekuwa na malalamiko ya watumiaji wa huduma za mawasiliano kuhusu
kupanda kwa bei za vocha za simu za mkononi katikka maeneo mbalimbali. Bei hizo
zimekuwa zikitofautiana baina ya wauzaji; hivyo kusababisha malalamiko kutoka kwa

watumiaji.

Baraza limepokea taarifa kupitia Kamati za Watumiaji za Mikoa, pamoja na taarifa
zilizowasilishwa kwetu na watumiaji zikionyesha kuwa vocha ya shilingi 500 inauzwa kati
ya shilingi 550 hadi 600, vivyo hivyo vocha ya shilingi 1,000 kuuzwa kati ya shilingi 1,100,

hadi 1,200 kinyume na bei elekezi inayoonyeshwa kwenye vocha husika

Mikoa ambayo Baraza limepokea malalamiko hayo ni pamoja na Dar es Salaam, Rukwa,
Iringa, Ruvuma, Manyara, Lindi, Mbeya, Mtwara na Songwe. Baraza linaendelea kufuatilia

katika Mikoa mingine kwa lengo la kupata taarifa zaidi juu ya bei za vocha.

Katika kushughulikia changamoto hiyo, Baraza limeshauriana na watoa huduma za
Mawasiliano ya simu kufuatilia mawakala wao na kupiga marufuku Upandishaiji holela wa

bei za vocha.

Aidha; Baraza limeshauri watoa huduma za mawasiliano ya simu kutoa taarifa kwa
watumiaji kwa kuwataka kutonunua vocha kwa bei tofauti na inayoonekana kwenye vocha

husika na utaratibu wa kutoa malalamiko wanapokutana na kadhia hiyo.

Baraza linashauri watumiaji wa huduma za mawasiliano kununua vocha kwa kupitia simu
zao za mkononi wakati changamoto hii ikitafutiwa ufumbuzi na kuendelea kutoa taarifa za

kupanda bei kiholela katika maeneo mbalimbali ya nchi ili wahusika wachukuliwe hatua za
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kisheria na hali hiyo kukomeshwa.

Baraza linaendelea kufuatilia hali hiyo na kushauri hatua za kuchukua ili kuhakikisha
watumiaji wa huduma za mawasiliano wanapata haki ya kupata huduma kwa bei halali na

yenye ubora.
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